• 17-06-2020
  • 93 Lượt xem

Chứng thực sổ hộ khẩu, KT3 bắt buộc photo đủ các trang đã có thông tin

Câu hỏi: “Tôi muốn hỏi khi đi photo sổ hộ khẩu để đến phường chứng thực thì có cần phải photo nguyên cuốn sổ hay chỉ cần trang có thông tin đang cần thôi?”

Trả lời: Theo quy định tại Điều 10 (Bản sao từ bản chính) Thông tư 01/2020/TT-BTP quy định về việc chứng thực bản sao từ bản chính thì:

“Bản sao từ bản chính để chứng thực phải gồm đầy đủ số trang có thông tin của bản chính”.

Ví dụ: chứng thực bản sao từ bản chính sổ hộ khẩu thì phải chụp đầy đủ trang bìa và các trang của sổ đã ghi thông tin về các thành viên có tên trong sổ; chứng thực hộ chiếu thì phải chụp cả trang bìa và toàn bộ các trang của hộ chiếu có ghi thông tin.

Như vậy, khi đi photo sổ hộ khẩu, sổ tạm trú (KT3) thì những trang còn trống, chưa có ghi thông tin về thành viên trong hộ thì không bắt buộc phải photo, chỉ cần photo trang bìa và các trang của sổ đã ghi thông tin về các thành viên có tên trong sổ.

chứng thực hộ khẩu

HÃY LIÊN HỆ CHÚNG TÔI ĐỂ ĐƯỢC TƯ VẤN CỤ THỂ

Văn phòng 1 : Tầng 1, 2 (phòng cộng đồng) tòa nhà B10A Nam Trung Yên, Cầu Giấy, Hà Nội.

Email : luatlongviet@gmail.com

Văn Phòng 2 : Số 3 An Trạch, Đống Đa, Hà Nội.

Email : luatlongviet2@gmail.com.

Điện thoại: 0914 377 437 *** 0914 347 724 *** 0913 984 083

*** Website: luatlongviet.com ***

Tư vấn viên: Lê Thị Thu Hà

Liên hệ
icon-zalo